DIỄN ĐÀN SINH VIÊN CĐ KINH TẾ TP HCM

Đoàn kết - Tự tin - Năng động - Vững mạnh

Trang ChínhCổng thông tinGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Logo của trường CAO ĐẲNG KINH TẾ TP.HCM
Bài gửi sau cùng
Bài gửiNgười gửiThời gian
[�] HƯỚNG DẪN TRẢ LỜI PHỎNG VẤN XIN VIỆC BẰNG TIẾNG ANH Fri Nov 25, 2016 3:49 am
[�] CÓ NÊN CHO TRẺ HỌC TIẾNG ANH TỪ QUÁ NHỎ? Wed Nov 23, 2016 1:29 am
[�] Bizweb.vn- Tuyển nhân viên SALE chi nhánh HCM Tue Nov 05, 2013 8:57 am
[�] DKT- TUYỂN NHÂN VIÊN SALE CHI NHÁNH HCM- LƯƠNG 5-15 TR Thu Oct 31, 2013 8:19 am
[�] Thẻ ưu đãi Ares Card - Giải pháp mua hàng tiết kiệm thời bão giá Sun Oct 20, 2013 11:50 am
[�] [DKT- TUYỂN DỤNG NHÂN VIÊN KINH DOANH CHI NHÁNH TPHCM] Mon Oct 14, 2013 10:02 am
[�] Ưu đãi học ACCA mùa tựu trường Thu Sep 12, 2013 9:09 am
[�] Ra mắt chương trình CIA - Kiểm toán Nội bộ Công chứng tại Việt Nam Wed Aug 07, 2013 9:33 am
[�] Smart Train tuyển dụng nhân viên và thực tập t7/2013 Thu Jul 18, 2013 7:41 am
[�] Học FIA - Hỗ trợ 100% lệ phí đăng ký ban đầu và phí thường niên trị giá 5tr đồng Thu Jul 11, 2013 9:57 am
[�] [HOT] Hài Trấn Thành mới nhất!!!! Wed Jul 10, 2013 7:29 am
[�] luanvan.vn xin gửi đến các thành viên một số tài liệu free Sat Jul 06, 2013 6:51 pm
Top posters
Admin
Con yêu Mẹ nhiều lắm, Mẹ ơi! I_vote_lcapCon yêu Mẹ nhiều lắm, Mẹ ơi! I_voting_barCon yêu Mẹ nhiều lắm, Mẹ ơi! I_vote_rcap 
kati
Con yêu Mẹ nhiều lắm, Mẹ ơi! I_vote_lcapCon yêu Mẹ nhiều lắm, Mẹ ơi! I_voting_barCon yêu Mẹ nhiều lắm, Mẹ ơi! I_vote_rcap 
Thiên Lam
emyanguyen
cdkt
kinh te
neyu153
LeaderTeamPro
luanvanmau123
quynhthonguyen
Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 7 người, vào ngày Tue Aug 16, 2011 1:59 pm

Share | 

Con yêu Mẹ nhiều lắm, Mẹ ơi!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
kati
Trung Sĩ
Trung Sĩ

Nội công : 46
Tiếng tăm : 4

Con yêu Mẹ nhiều lắm, Mẹ ơi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Con yêu Mẹ nhiều lắm, Mẹ ơi!   Con yêu Mẹ nhiều lắm, Mẹ ơi! I_icon_minitimeSat Jul 09, 2011 11:21 am

Mẹ !!!

Con yêu mẹ nhiều lắm mẹ ơi. Mẹ đã cho con cuộc sống, đã tận tình dạy dỗ con nên người và ngày mai khi con sắp xa mẹ trong tiếng khóc nghẹn ngào, con muốn nói với mẹ: '' COn yêu mẹ nhiều lắm"

Con cứ lớn lên dần trong tình yêu thương, che chở của mẹ!
Con biết, mẹ đã khổ cực vì con rất nhiều!
Có thể mẹ thường cố để che dấu, nhưng con đều biết được những nỗi đau, những buồn bực đời thường mà mẹ phải chịu đựng!
Khi con cứ 1 lớn dần thì cũng là lúc mà lưng mẹ còng xuống, tóc mẹ bạc phai!
Không biết phải làm như thế nào để cho mẹ bớt khổ, bởi con chỉ là 1 đứa bé con, chưa vai dài sức rộng để mẹ có thể dựa vào!
Con biết cuộc đời này con nợ mẹ nhiều lắm!
Tự nhủ với lòng, lớn lên sẽ không để mẹ khổ nữa, sẽ lau khô nhưng giọt mồ hôi, nước mắt và cả máu mà mẹ đã rớt xuống vì con!

Mẹ ơi, con không muốn rời vòng tay của mẹ một chút nào nhưng vì tương lai của con mẹ đã đẩy con ra ngoài cuộc sống, mẹ muốn con tự lập, muốn tạo dựng một tiền đồ vững chắc. Trong trái tim của con, mẹ là người phụ nữ tuyệt vời nhất

Mẹ!!!!! Dù con có lớn nhưng con vẫn cần sự bao bọc chở che của mẹ, vẫn cần nằm trong vòng tay yêu thương của mẹ. Mẹ, con yêu mẹ.

Một năm có 365 ngày, con mong ngày nào cũng là ngày của mẹ. Con sẽ cố gắng học tập, sống theo cách sống vô tư của mẹ. mẹ nhé!!!!!

và con nhớ một nhà thơ đã từng viết:

Năm xưa tôi còn bé,
Mẹ tôi đã qua đời.
Lần đầu tiên tôi hiểu
Thân phận kẻ mồ côi.

Quanh tôi ai cũng khóc
Im lặng tôi sầu thôi
Mặc dầu nước mắt chảy
Là bớt khổ đau rồi.

Độ nhỏ tôi không tin
Người thân yêu sẽ mất
Hôm ấy tôi sững sờ
Và nghi ngờ trời đất.

Từ nay tôi hết thấy
Trên trán mẹ hôn tôi
Những khi tôi phải đòn
Đau lòng mẹ la lại.

Kìa nhà ai bên cạnh
Mẹ con vỗ về nhau
Riêng mẹ tôi không thấy
Lúc buồn biết trốn đâu.

Hoàng hôn phủ trên mộ
Chuông chùa nhẹ rơi rơi
Tôi biết tôi mất mẹ
Là mất cả bầu trời.

Xuân Tâm

hàng năm....... khi mùa vu lan đến............... chúng ta hãy dang rộng vòng tay đón nhận một bông hoa hồng bằng cả niềm thương yêu mà chúng ta dành cho mẹ.............. và thầm hạnh phúc rằng bên cạnh chúng ta còn có mẹ

Riêng những bạn không được diễm phúc như chúng ta............. hãy cuối đầu đón nhận một bông hoa màu trắng.............. trắng tinh như đời mẹ............. và trắng bạc như những khổ nhọc của mẹ đã gánh chịu trong suốt cuộc đời mình.

Tôi không khóc khi tôi cài hoa trắng.
Bởi trong hoa, tôi thấy mẹ tôi cười.

Con yêu Mẹ nhiều lắm, Mẹ ơi! Untitled
emyanguyen
Trung Sĩ
Trung Sĩ
emyanguyen

Nội công : 14
Tiếng tăm : 3

Con yêu Mẹ nhiều lắm, Mẹ ơi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Con yêu Mẹ nhiều lắm, Mẹ ơi!   Con yêu Mẹ nhiều lắm, Mẹ ơi! I_icon_minitimeSat Jul 16, 2011 3:40 pm

Mẹ là 1 trong 2 đấng sinh thành và ng` luôn chăm cho con từng bước con lớn lên.... ^__^... bài vik cảm động lắm...^__^...

^__^

Con yêu Mẹ nhiều lắm, Mẹ ơi!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang